Zafafan Sakonnin Soyayya Masu Ratsa Zuciya
Soyayya ita ce harshen da kowa ke fahimta, ba ta buƙatar fassara, ba ta buƙatar koyarwa. Kalmomi kaɗan daga zuciya na iya sanyaya damuwa, ya kan iya kawar da baƙin ciki, kuma su cika zuciya da farin ciki. Wannan tarin sakon soyayya na musamman na rubuta shi ne domin duk wanda yake son ya nuna ƙauna ta hanyar gajerun saƙonni masu ma’ana da tsawon saƙonni masu zurfi, ko da safiya ce, ko dare, ko lokacin farin ciki, ko lokacin kewar masoyi, akwai kalmomi a nan da za su taimaka maka wajen bayyana abin da kake ko kike ji.
Karanta Zafafan Sakonnin Soyayya Masu Ratsa Zuciya
KALMOMI
Ke ce mafarkin da zuciyata ta dade tana jira, burin da na daɗe ina rokon Allah in samu. Zan tsaya a duk inda kika tsaya, zan bi ki a duk inda kika nufa. Son da nake yi miki ya fi ƙarfin kalmomi, domin har harshe ya gaza fassararsa.
TASIRI
A da labarin soyayya tamkar tatsuniya yake a wajena. Amma tun lokacin da na sadu da ke, na gane soyayya gaskiya ce mai cike da tasirin kawo farin ciki. Kina da ikon zame min maganin damuwata har ƙarshen rayuwa. Ina ƙaunarki sosai.
DAƊI
Ko da zan sha wahala saboda ki, ko in jure wuta saboda ki, ba zan taɓa nadama ba. Abin da nake so kawai shi ne in kasance tare da ke, a cikin wahala da jin daɗi. Ina ƙaunarki ba tare da sharadi ba.
LEMO
Son da nake yi miki, tamkar ruwan lemo ne mai tsabta da dadi wanda aka ajiye a kwalba ta musamman, wanda babu irinsa a duniya. Ina fatan za ki ɗanɗana wannan abin sha na zuciya ta, wanda ke cike da kauna mara iyaka.
AMINCI
Allah ya dawwamar da mu cikin zaman lafiya, fahimta da soyayya ta gaskiya, har ƙarshen rayuwarmu.
WATA RANA
Tun ranar farko da na gan ki, na san wata rana hannuwanki zasu zamo wurin share hawayena, zuciyarki ta zamo mafakar nutsuwata. Na gode da kulawa da ƙaunar da kike bani kowace rana. Ina ƙaunarki da gaske.
MASOYI
Kin zama baitin da zuciyata ke rerawa a kowane lokaci. Kowane sauti na kiɗan rayuwata ya cika da ki. Ba ni da shakka – kin mallake ni gaba ɗaya. Zuciyata ta cika da soyayyarki. Zaki amince ki zama masoyiyata har abada?
TUNANI
Soyayya tana kama zuciya tamkar harshen wuta. Zuciyata ta riga ta ƙone da sonki. So na gare ki ba ya da iyaka kuma ba shi da misali.
RANA
Ba zan manta da ranar da na fara ganinki ba. Ranar nan ta hana ni bacci saboda farin cikin ganin ki ya shige ni har cikin ƙashi. Na yi kewarki.
BAYAN RAINA
Ko bayan na bar duniya, ina tabbatar da cewa sonki zai ci gaba da rayuwa a cikin zuciyarki.
AIKI
Zuciya da ta fashe ba ta komawa daidai. A saboda haka nake roƙonki: ki kasance mai tsare min zuciyata. Kada ki bari ta karye, domin idan hakan ta faru zan ɓace gaba ɗaya. Ina ƙaunarki sosai.
FARIN CIKI
Ke ce tauraron da ke haskaka mafarkaina. Ke ce abar begena kuma burin zuciyata. A wurinki ne nake ganin zan samu farin cikin da nake nema.
LOKUTA
A wasu lokuta soyayya tana cutarwa. Amma ni na tsira, domin na same ki. Wannan ya sa na ji ni mai sa’a.
MUHIMMANCI
A duk lokacin da na tuna ki, sai na tuna cewa soyayyarki ta zamo ginshikin rayuwata. Ke ce muhimmiyar sashi na rayuwata, wadda nake so mu rayu tare har abada.
MA’ANA
Idan har za ki so ki gane ma’anar son da nake yi miki, to ranar da na rufe ido a duniya za ki gane girman ƙaunata. Duk da haka, har yanzu ina nan, kuma ina sonki fiye da yadda zan iya furtawa.
NUTSUWA
Duk lokacin da zuciyata ta nutsu, sai na yi tunanin sakon da zan aiko miki, domin in ga murmushi ya bayyana a fuskarki. Ina fatan kalmomina suna sanya ki farin ciki kamar yadda nake ji game da ke.
RABUWA
Rabuwa tana da raɗaɗi. Masoyi da ya rabu da abar ƙaunarsa, ya kan tsinci kansa cikin kaɗaici da zafin zuciya. Ba na son in dandana wannan azaba. Don haka ki kasance tare da ni har abada.
CIWO
Soyayya ita ce maganin kowace irin damuwar zuciya. Idan ina tare da ke, babu ciwo da zai dame ni. Ina kewarki.
TSANTSAR SO
Zuwan ki cikin rayuwata ya zama sanadin murmushina. Ke ce ƙarfina, ke ce natsuwata. Ina ƙaunarki fiye da duk wani abu.
DALILAI
Duk soyayya tana da dalili. Na sani, dalilin soyayyata gare ki shi ne saboda ke ce wadda zuciyata ta daɗe tana jira. Ba zan iya guje miki ba.
ZOBE
Matsayinki a zuciyata tamkar dutse mai daraja da aka saka a zobe. Ba tare da wannan dutse ba, zoben ba zai da wani ƙima. Ke ce abin alfahari na.
RAYUWA TA
Lokacin da kika shiga rayuwata, na ji tsoron kada ki raunata zuciyata. Amma yanzu tsorona ya koma tsoron rasa ki. Ina fatan ranar da zan kasance naki har abada.
YANAYI
Ina buƙatar kasancewa da wanda zai sa ni dariya a lokacin damuwa, ya nutsar da ni a cikin farin ciki a kowane yanayi. Na tabbata ke kaɗai za ki iya yin hakan.
NASARA
Ina fatan zuciyarmu su haɗu su zama guda ɗaya har abada. Zan yi addu’a a kowane lokaci ki samu nasara.
MAFARKI
Kai/ke ne kullum a cikin mafarkina. Ina fatan mafarkin nan ya koma gaskiya wata rana.
KEWA
Na yi kewarki sosai. Ina tunanin lokutan da muka shafe tare cikin dariya da farin ciki. Wannan ke sa ni ƙara jin daɗin soyayyarmu.
TARAIRAYA
Ina fatan mu kasance a matsayin ma’aurata, mu nuna wa juna ƙauna da kulawa a fili. Wannan shi ne babban burina.
AURA
Idan aka tambaye ni wanda nake fatan aure, amsata ba zata wuce kai ba. Domin zuciyata ta zaɓe ka tun tuni.
BAIWA
Masoyina mutum ne na musamman mai baiwa. A cikin dubban mutane, shi kaɗai ne ya cancanci zuciyata. Zan kasance tare da shi cikin wuya da daɗi.
SAKO MAI MUHIMMANCI
A dukkan sakonnin soyayya, abin da ya fi muhimmanci shi ne gaskiya. Soyayya ba wasa bace, kuma ba a yi amfani da ita wajen cutar da wani. Ka tuna, Allah yana kallonmu a ko’ina. Ka kiyaye haƙƙin zuciyar masoyiyarka, ka guji yaudarar ta.
KARKAFA
Na dade ina tafiya cikin duhu da rudani, har sai lokacin da ka shigo rayuwata. Ka zama karko na da tushe na kwanciyar hankali. Ina sonka/ki, fiye da yadda harshe zai iya furtawa.
HASKE
Ka/ki kasance hasken da ya bayyana a cikin duhun rayuwata. A duk lokacin da ka/ki yi murmushi, sai na ji zuciyata ta natsu. Haske irin naka/naki ba ya shuɗewa.
KARKASHI
Duk lokacin da duniya ta yi min zafi, na kan samo sanyi daga kaunarka/ki. Ka/ki zamo ginshiƙin da ya kare ni daga rushewa. Ina godiya da kasancewarka a rayuwata.
ZUCIYA
Zuciyata ta yi shiru tsawon lokaci tana neman wadda zata yi wa ƙauna, yanzu kuma ta samu: kai/ke. Zuciyata tana bugawa ne saboda kai/ke.
RUHI
Kai/ke ne natsuwar ruwana, kaunarka ta zamo ruhi da ke ba ni kuzari da kwanciyar hankali. Duk da nisa ko tazara, ruhina na tare da kai/ke koyaushe.
MURMUSHI
Murmushinka/ki tamkar rana ce da ke fitar da duhun zuciyata. A duk lokacin da na tuna murmushin naka/naki, sai zuciyata ta ji sauƙi.
SADAUKI
Kaunarka ta wuce soyayya kawai, ta zamo sadaukin da ke tsare zuciyata daga fadowa cikin kadaici. Ina yi maka/ki alkawarin kasancewa tare da kai/ke har abada.
ALQAWARI
A kowane lokaci, zan tsaya tare da kai/ke. A lokacin farin ciki, da lokacin baƙin ciki. Alkawari ne da na ɗaure da shi a zuciya ta.
SARKIYA
Ka/ki zama sarkiyar da zuciyata ta ɗaure kanta da ita. Ba ni da wata hanya ta tserewa daga soyayyarka, domin ta zame min silin rayuwa.
GARGADI
So ba wasa ba ne. Abin da nake ji gare ka/ki gaskiya ne, kuma babu wanda zai iya maye gurbinka. Kada ka/ki yi wasa da zuciyata, domin ta yi rauni amma kai/ke ka gyara ta.
ƘAUNA
Ƙaunar da nake ji gare ka/ki ta fi ƙarfin maganganu. Ita ce dalilin da yasa zuciyata ke bugawa da ƙarfi a duk lokacin da na tuna da kai/ke.
FUSHI
Koda a lokacin da na ji haushi, duk da haka zuciyata ba ta iya daina sonka/ki. Wannan ya tabbatar min cewa soyayyar da nake ji ba ta da iyaka.
DADADDA SO
Son da ke tsakaninmu ya wuce sabon abu, ya zamo dadadden abun da ke zama tushen farin cikin rayuwata.
ƘAIDAR RAYUWA
Tunda ka/ki shigo rayuwata, na fahimci cewa soyayya ce ka’idar rayuwa. Ba za ta taɓa cika ba sai tare da kai/ke.
SHAWARA
Idan duniya ta dame ni, kai/ke nake nema na ji shawara. Harshe ba zai iya bayyana natsuwar da zuciyata ke samu idan na ji muryarka/ki ba.
ƘARFI
Ina samun ƙarfin guiwa daga kaunarka/ki. Duk lokacin da na yi rauni, tunanin ka/ki ke sa ni sake tashi.
KYAUTA
Kai/ke ce/ka kyautar Allah gare ni. Ba zan taɓa mayar da wannan kyautar sakaci ba.
ƘAUNA MARAR IYAKA
A duk inda ka/ki ke, so na gare ka/ki baya da iyaka. Ko sararin samaniya bai isa ya ajiye shi ba.
RAI
Kai/ke ne rayuwata. Da kai/ke nake jin daɗin numfashi da farin cikin zuciya.
KYAUTAR ZUCIYA
Na ba ka/ki kyautar zuciyata, saboda na san kai/ke kaɗai ne zaka/ki iya kula da ita da gaskiya.
HANKALI
Tun da na haɗu da kai/ke, hankalina bai ƙara zama iri ɗaya ba. Kullum kai/ke ce/ka abar tunani da bugun zuciyata.
ƘADDARA
Na yarda cewa haɗuwata da kai/ke ba ta zo da bazata ba, ƙaddara ce. Ƙaddarar da ta fi kowacce kyau a rayuwata.
ƘANƘANTA
Ko da nake cikin mutane dubu, na kan ji kaina kamar yaro/yara a gaban ka/ki. Soyayyarka/ki ta sa ni mai gaskiya da sauƙi.
MAFITA
Lokacin da nake cikin damuwa, kai/ke ne mafita ta. Duk da nauyin duniya, tunanin ka/ki ke sa ni jin sauƙi.
JUNA
Ina fatan mu ci gaba da zama tare, mu zamo abin koyi na soyayya ta gaskiya, ta amana da juriya.
TABBAS
Tabbas soyayyata gare ka/ki ba wasa ba ce. Ita ce gaskiya mafi girma da zuciyata ta taɓa sani.
MADOGARA
Kai/ke ne madogara ta. Kullum ina jin daɗi idan ka/ki rungume ni da kalmomi masu taushin zuciya.
ƘAUNA TA GASKIYA
A kowane hali, soyayyata gare ka/ki ta gaskiya ce, kuma ba ta taɓa rasa kuzari.
HANYA
Kai/ke ne hanyar da nake bi zuwa farin ciki. Babu wata hanya da take sa zuciyata jin nutsuwa irin naka/naki.
ƘARSHE
Idan da zan yi zaɓi na wanda zan shafe rayuwa tare da shi/ita, ba zan tsaya biyu ba. Kai/ke ne farkona kuma ƙarshena.
GARKUWA
Ka/ki zamo min garkuwa daga dukkan damuwa da tsoro. A kowane lokaci da nake tare da kai/ke, zuciyata tana samun kwanciyar hankali.
TUSHE
Soyayyarka/ki ta zama min tushe mai ƙarfi, inda nake gina mafarkaina da burina. Ba zan taɓa barin wannan tushe ya rushe ba.
ZUZZURFA
Abin da nake ji a kan ka/ki ya wuce son da ake gani da ido. Shi ne zuciya mai zurfi da ta ƙi bayyana sirrinta ga kowa sai kai/ke.
ƘAWATA
Ka/ki ƙawata rayuwata kamar yadda taurari ke ƙawata sararin samaniya. Komai ya fi kyau idan na kasance tare da kai/ke.
KISHI
Soyayyata gare ka/ki ta fi kishi fiye da yadda kowa zai iya zato. Ba na son in raba ka/ki da kowa a zuciyata.
ALHERI
Ka/ki zamo min alheri daga Allah, kyautar da ba zan iya musanya ta da dukiya ko sarauta ba.
MAZLUMI
A da zuciyata ta kasance mazlumi, amma tun da na same ka/ki, ta samu gata da jin daɗi.
TSARKI
Soyayyarka/ki tana da tsarki, babu gurbin yaudara ko wasa a cikinta. Wannan shi ne abin da ya fi burge ni.
HASKEN SAFE
Ka/ki kamar hasken safe ne da ke kore duhun dare. Duk lokacin da na fara tunanin ka/ki, sai na ji rana ta fitar min.
ƘAUNA DAWWAMA
Abin da nake ji gare ka/ki ba na wucewa, ba na ƙarewa. Ƙaunata gare ka/ki dawwama ce har abada.
JANYO NI
Ko da ba ka/ki magana, zuciyata tana janyo ni kusa da kai/ke. Tamkar akwai ƙarfi da ba a iya gani da ke haɗa mu.
SHIRU
Shirunka/ki ma magana ce. A lokacin da ba ka/ki ce komai, zuciyata tana jin kalmomi daga gare ka/ki.
ZUMA
Soyayyarka/ki tamkar zuma ce, tana da daɗi da armashi wanda ba a iya kwatanta shi.
KISHIYIYO
Ko da masoya suna da raɗaɗi, ni da kai/ke ba mu da kishiya sai farin ciki.
JINƘAI
Ka/ki zamo jinƙai gare ni, saboda soyayyarka ta ceci zuciyata daga raɗaɗin kadaici.
GAGARUMI
So da nake ji gare ka/ki gagarumi ne, ba a iya kwatanta shi da komai.
ABOKI
Ba kawai masoyi ba, kai/ke kuma aboki ne na gaskiya, wanda ba zai/za ta taɓa barina ba.
LAFIYA
A duk lokacin da na ji damuwa, soyayyarka/ki ke dawo min da lafiya ta zuciya.
MADADIN RANA
Idan rana ba ta fito ba, murmushinka/ki zai ishe ni a matsayin madadi.
GASKIYA
Kai/ke ne gaskiyar da zuciyata ta taɓa sani. Ba na bukatar ƙarin shaida, saboda kalmomin zuciyata sun isa.
DANGANTAKA
Soyayyarmu ta gina min alaka wadda ba ta da rauni. Ta fi ƙarfin kalmomi, kuma ba ta da misali.
FALALA
Ka/ki zamo falala a rayuwata. Duk lokacin da na tuna da kai/ke, sai zuciyata ta cika da godiya ga Allah.
GABAS
Kai/ke ne farkon tunanina da safe, kamar hasken rana da ke tashi daga gabas yana haskaka duniya.
TAFIYA
Idan zan yi tafiya mai nisa, ban buƙatar kaya mai yawa – burina kawai in kasance tare da kai/ke.
YAWO
Idan zuciyata ta fita yawo cikin tunani, wurin da ta fi so ta tsaya shine ka/ke.
ƘAUNA MAFI GIRMA
So na gare ka/ki ya fi duk wani abu girma. Komai ya fi sauƙi idan kai/ke ne ginshiki na.
FURE
Soyayyarka/ki kamar fure ce da ta buɗe zuciyata ta yi ƙamshi. Kuma wannan ƙamshi ba zai shuɗe ba.
WAKAR ZUCIYA
A duk lokacin da zuciyata ta rerawa, kai/ke ne baitukan waƙar.
ZABI
Da na samu zaɓi tsakanin duk duniya da kai/ke, zuciyata ba za ta taɓa yi jinkiri ba – kai/ke zan zaɓa.
RUWAN ZUCIYA
Ka/ki zama min kamar ruwa mai tsarki da ke wanke duk wani ƙura na damuwa daga zuciyata.
JIRGI
Kai/ke ne jirgin da nake hawa, mai kai ni zuwa wurin farin ciki da kwanciyar hankali.
TAMBAYA
Ko da na tambayi zuciyata ko wane ne/ce abar so, tana amsawa cikin sauri: kai/ke.
SADAUKARWA
Zan sadaukar da farin ciki na don ganin ka/ki cikin annashuwa. Wannan shi ne girman son da nake ji.
FUREN RANA
Kamar yadda fure ke buɗe idan rana ta fito, haka zuciyata ke buɗewa idan na tuna da kai/ke.
KISHIYA
Babu wani ko wata da zai iya zama kishiya gare ka/ki a zuciyata. Wurin ka/ki a nan ya rufe gaba ɗaya.
HANKALI
Ko da zuciyata ta rikice, kai/ke ne ke dawo mata da hankali.
TASHIWA
A kowace tashin safe, na fi farin ciki idan na fara da addu’a a gare ka/ki.
GINSHIKI
Ka/ki zama ginshikin da zuciyata ta jingina kanta da shi, kuma ba ta faɗuwa.
ƘAUNA MAI DOREWA
A dukkan tsawon lokaci, babu wani abu da zai iya rage mini son da nake ji gare ka/ki.
TAMBARI
Kai/ke ne tambarin soyayyata. Duk inda na je, alamarka tana tafiya tare da ni.
ƘAWATA ZUCIYA
Ka/ki ƙawata zuciyata fiye da zinariya ko duwatsu masu daraja.
FITILA
Kai/ke kamar fitila ne a duhun rayuwata, wanda ba ya ƙonewa, sai dai yana ƙara haske kullum.
MADARA
Soyayyarka/ki kamar madara ce – tana ba zuciyata sanyi da kuzari.
ALƘAWARIN ƘARSHE
Duk inda rayuwa ta kai mu, alkawari na gare ka/ki shi ne: zan kasance tare da kai/ke har ƙarshen numfashina.
SAUTI
Ko da ba ka/ki magana, zuciyata tana jin sautin soyayyarka/ki.
ƘARFIN ƘAUNA
So na gare ka/ki ya fi ƙarfin duwatsu da ƙarfafa ƙasa. Ba zai gushe ba.
LAMIRI
Ko da na yi shiru, lamiri na yana cike da kai/ke.
ƘIRJINA
Idan zuciyata ta shiga damuwa, son ka/ki ya zama numfashi a ƙirjina.
SIRRI
Kai/ke ne sirrin farin cikina. Ba kowa ne ya san shi ba, sai zuciyata.
HAWAYE
Ko hawayena sun fi daɗi idan kai/ke ne ka goge su.
KUNGIYA
Kai/ke da ni kamar ƙungiya ce guda ɗaya – babu rarrabuwar kai.
TAKAWA
Soyayyarka/ki ta koya min takawa, saboda kullum ina tsoron rasa ka/ki.
HARSHE
Idan harshe ya kasa bayyana abin da nake ji, zuciya ta na magana da kai tsantsar so.
KYAUTATAWA
Ka/ki zamo min dalilin da yasa nake son zama mafi kyau a kowace rana.
ƘAUNA MAI TSARKI
Soyayyar da ke tsakanina da kai/ke ta fi tsarki – babu gurbatawa ko yaudara a cikinta.
ƘARSHEN DAMUWA
Ko da na shiga damuwa, tunanin ka/ki ke kawo ƙarshenta.
RAI NA BIYU
Kai/ke ne rai na biyu. Da kai/ke rayuwata ta cika.
MURMUSHI NA DUNIYA
Murmushinka/ki ya fi min daraja fiye da komai da na mallaka a duniya.
ƘARSHEN TAFIYA
Idan tafiyar rayuwa ta ƙare, fatan zuciyata shi ne na ƙare a hannunka/ki.
AMANA
Na mika zuciyata gare ka/ki a matsayin amana. Na san kai/ke kaɗai ne/ce za ka iya kiyaye ta.
ƘAUNA TA ZUCIYA
Soyayyar da zuciyata ke ji gare ka/ki ta wuce abin da harshe zai iya fassara. Tana da zurfi kamar teku, kuma tana da haske kamar tauraron dare. Duk inda ka/ki ke, zuciyata tana zuwa gare ka/ki ta hanyar addu’a da tunani. Na yi alkawarin ba zan taɓa bari ƙaunata ta gushe ba, domin kai/ke ne jigon farin cikina.
HASKEN FARIN CIKI
A duk lokacin da na tuna murmushinka/ki, zuciyata ta kan yi ƙara kamar waka. Haske irin naka/naki ya wuce hasken rana, domin yana haskaka zuciya ba kawai ido ba. Ka/ki zamo min abin da nake jingina da shi a lokacin baƙin ciki, kuma abin da nake farin ciki da shi a lokacin farin ciki.
GARKUWA TA ƘARSHE
Rayuwa tana da ƙalubale, tana da hawaye da dariya. Amma tun da ka/ki shigo rayuwata, na sami garkuwa daga dukkan wahala. Soyayyarka/ki ta zama tamkar bango mai ƙarfi da ke kare ni daga raɗaɗin rayuwa. Ban tsoro, ban fargaba – saboda ina tare da kai/ke.
ƘAUNA MARAR SHAN KAREWA
Akwai wasu abubuwa a duniya da suke ƙarewa – rana ta faɗi, taurari su ɓace, ruwa ya ƙare, iska ta natsu. Amma akwai abu guda ɗaya da ba zai taɓa ƙarewa ba: soyayyata gare ka/ki. Ita ce zuciyata, ita ce jinina, ita ce dukkan numfashina.
ƘADDARA TA FARKO
Na yarda da ƙaddara tun kafin na haɗu da kai/ke. Amma tun ranar da muka haɗu, na fahimci cewa ƙaddarata mafi girma ita ce kasancewa tare da kai/ke. Kai/ke ne farkon littafin rayuwata kuma zan so kai/ke ka kasance ƙarshensa.
SANYIN ZUCIYA
Idan duniya ta yi zafi, idan damuwa ta mamaye ni, kai/ke ne sanyin zuciyata. Koda kuwa ban ji muryarka/ki ba, tunanin ka/ki kadai na ishe ni ya sanyaya mini zuciya. Kai/ke ne maganin damuwa na, kai/ke ne kwanciyar hankali na.
MAFARKI NA ZUCIYA
Na kan yi mafarki da yawa – wasu su wuce ba tare da sun zama gaskiya ba. Amma akwai mafarki guda ɗaya da na fi so, wanda ya riga ya zama gaskiya: kasancewa tare da kai/ke. Duk lokacin da na yi bacci, na roƙi Allah ya sa na tashi tare da kai/ke a gefe na.
ƘAUNA A LOKUTAN DUKA
Soyayyata gare ka/ki ba ta tsaya a lokacin farin ciki kawai ba. Ta fi ƙarfi a lokacin damuwa, ta fi ƙarfi a lokacin hawaye. Domin soyayya ta gaskiya tana bayyana ne a lokacin wuya. Ka/ki zama masoyi/matata, aboki/abokiyata, da ginshiki a kowane lokaci.
MURMUSHIN ZUCIYA
Murmushinka/ki yana da ikon da ba zan iya musawa ba. Idan ka/ki yi dariya, zuciyata ta fi nutsuwa fiye da kowanne lokaci. Murmushinka/ki shi ne waka da nake son ji a kowace rana.
ALƘAWARIN ABADA
A yau ina rubuta kalmomi, amma zuciyata ta ɗaure da alkawari. Zan kasance tare da kai/ke a lokacin farin ciki da baƙin ciki. Zan tsaya da kai/ke lokacin da duniya ta juya baya. Zan riƙe hannunka/ki har zuwa ƙarshen rayuwa. Wannan alkawarin ne, ba wai magana kawai ba.

  
Leave a Reply